Monster Evo gameplay
Monster Evo
Monster EvoOP Game
Monster EvoOP Game

Monster Evo

Đánh giá
4.6(164)
Nhà phát triển
OP Game
Đánh giá game này

Giới thiệu Monster Evo

🎮 Tổng quan

Monster Evo có gì đặc biệt?

Monster Evo là game chạy 3D nơi bạn nuôi một con quái vật từ slime tí hon thành kaiju làm rung chuyển cả khu rừng. Mỗi màn bắt đầu với một Slime xanh nhỏ xíu lúc lắc trên đường mòn trong rừng. Nó tự đi, việc của bạn chỉ là điều hướng. Mỗi miếng thịt nó ăn sẽ cộng thêm Power, và khi Power tăng, con quái vật tiến hóa ngay trước mắt bạn: Slime hóa thành Baby Dino, rồi T-Rex với bộ hàm khổng lồ, Kaiju với những phiến gai dọc lưng, và cuối cùng là Fire Kaiju đen như than, rực lửa dung nham. Và kích thước không chỉ để ngắm: quái vật càng to, càng Stomp được nhiều thứ. Baby Dino dẫm bẹp thùng gỗ và thùng tròn, T-Rex dẫm nát hàng rào tre, còn Kaiju dẫm bẹp cả tảng đá lăn lẫn nguyên căn lều tranh, và mọi thứ nó dẫm được đều có biểu tượng bàn chân phía trên. Dọc đường có những cánh cổng hai cửa: một cửa ghi +10 hoặc ×2, cửa kia ghi −8 hoặc ÷2, và cửa bạn đi qua sẽ thay đổi Power ngay lập tức. Stomp và Near Miss nạp thanh Rage; khi thanh đầy, quái vật gầm vang, phun lửa và lao thẳng qua mọi thứ trên đường. Cuối đường mòn là mười bức tường của một ngôi đền cổ, mỗi bức mang một hệ số nhân lớn hơn, và bạn đập đổ được bao nhiêu bức tùy vào số Power còn lại. Monster Evo không có hồi kết: luôn còn một màn tiếp theo.

Luật chơi

Quái vật không bao giờ dừng lại, nên lựa chọn duy nhất là đi ở vị trí nào trên đường mòn. Ăn thịt, chọn một cửa ở mỗi cổng và xử lý những gì chắn đường: thùng gỗ và thùng tròn, hàng rào tre chỉ chừa một khe hở, tảng đá lăn ngang đường, những ngôi làng lều tranh, khúc gỗ gai xoay trên gốc cây, tảng đá gai đung đưa trên dây leo, cát lún rút Power mỗi khoảnh khắc bạn đứng trong đó và hố chông nuốt mất nửa Power. Thứ gì quái vật đủ lớn để Stomp sẽ bị dẫm bẹp và cho thêm Power; thứ gì lớn hơn là một cú va chạm làm mất khoảng một phần ba Power. Tảng đá đung đưa, khúc gỗ gai, cát lún và hố chông thì không bao giờ dẫm được. Hết Power là quái vật bị hạ gục và lượt chơi kết thúc. Bốn lần Stomp, Near Miss hoặc miếng thịt vàng sẽ làm đầy thanh Rage: trong vài giây quái vật chạy nhanh hơn, nhảy qua hố, không sợ cát lún và hất văng mọi thứ nó chạm vào. Ở vạch đích, mỗi bức tường đền tốn một lượng Power như nhau để đập đổ và mang hệ số nhân từ ×1.2 đến ×5, nên bức tường cuối cùng bạn phá được sẽ quyết định màn chơi trả bao nhiêu. Cứ mỗi màn thứ năm là một màn boss: dài hơn, khó hơn và được nhân đôi tiền thưởng. Mỗi màn luôn giống hệt nhau mỗi lần chơi, nên đoạn khó nào cũng có thể học thuộc.

🕹 Chơi Monster Evo như thế nào?

Các bước chơi Monster Evo:

1. Chạm vào màn hình, hoặc bấm Space, Enter hay một phím hướng ở màn hình chính để bắt đầu.
2. Trên điện thoại hoặc bằng chuột, giữ và kéo sang trái, sang phải để điều hướng. Trên bàn phím, dùng phím mũi tên hoặc A và D.
3. Ăn thịt để tăng Power và xem con quái vật tiến hóa.
4. Ở mỗi cổng, đọc cả hai cửa rồi đi vào cửa có lợi hơn.
5. Dẫm lên mọi thứ có biểu tượng bàn chân phía trên, và né những thứ còn lại. Stomp và Near Miss sẽ nạp Rage.
6. Tới đích, quái vật tự đập đổ các bức tường đền, rồi quay lại gầm vang. Nhận số xu kiếm được và dùng chúng để nâng cấp Start Power và Income trước màn tiếp theo.

Mẹo chơi giỏi Monster Evo:

- Nhìn cổng trước khi nhìn đồ ăn. Một cửa ×2 đáng giá hơn bất kỳ hàng thịt nào nằm trước nó.
- Cổng xấu luôn có lối thoát: nếu cả hai cửa đều xấu, một trong số đó là ÷2, và phép chia đôi được làm tròn lên, nên nó không bao giờ tự hạ gục bạn.
- Để ý biểu tượng bàn chân. Ngay khi quái vật tiến hóa, những thứ từng nguy hiểm sẽ biến thành Power miễn phí.
- Slime chưa dẫm được gì cả, nên hãy chơi cẩn thận ở mấy giây đầu mỗi màn và lớn thật nhanh.
- Khi bật Rage, bạn có thể đi xuyên qua mọi thứ, nên hãy dùng nó để vào cánh cổng mà bình thường không với tới.
- Tảng đá đung đưa chỉ đánh trúng ở giữa nhịp lắc, nên hai mép đường mòn luôn an toàn.
- Mua Income càng sớm càng tốt. Nó nhân tiền thưởng của mọi màn sau đó, còn Start Power chỉ giúp ở đầu mỗi lượt chơi.

❓ Câu hỏi thường gặp

Q: Monster Evo có miễn phí không?
A: Có. Game chạy ngay trên trình duyệt, không cần tải về hay cài đặt, trên cả điện thoại lẫn máy tính.

Q: Game có bao nhiêu con quái vật?
A: Năm con, và bạn tiến hóa qua cả năm trong mỗi màn: Slime, Baby Dino, T-Rex, Kaiju và Fire Kaiju. Power càng nhiều, quái vật càng to và càng dẫm được nhiều thứ. Mất Power thì nó có thể thu nhỏ lại.

Q: Chuyện gì xảy ra nếu tôi hết Power?
A: Quái vật bị hạ gục và bạn có thể chơi lại màn đó. Bạn cũng có thể xem một quảng cáo ngắn để Keep Stomping từ chỗ vừa dừng.

Q: Tiến trình của tôi có được lưu không?
A: Có. Màn chơi, xu và các nâng cấp được lưu trên thiết bị của bạn, và khi đã đăng nhập, những màn bạn vượt qua sẽ được ghi lên bảng xếp hạng.

🏆 Kết luận

Ăn hết mọi thứ, chọn đúng cửa, dẫm bẹp những gì có thể và né những gì không thể, rồi biến slime tí hon thành kaiju phun lửa trước vạch đích. Mỗi màn là một cơ hội mới để đập đổ cả mười bức tường đền. Monster Evo đã sẵn sàng, chỉ chờ bạn.

Bình luận

Chưa có bình luận nào. Hãy là người đầu tiên.

Chúng mình cần bạn giúp ❤️

Quảng cáo giúp game của chúng mình luôn miễn phí. Bạn tắt chặn quảng cáo giúp nhé.

Quà chào mừng 7 ngày

Đăng ký miễn phí và mở một phần quà mỗi ngày trong bảy ngày đầu.

Chơi trên app

Tải nhanh hơn, chơi mượt hơn. Miễn phí trên Google Play.

Dùng app

Phần thưởng

Chạm để tiếp tục

Tỉ lệ rơi

    Nhãn dán

    Báo cáo

    Tin nhắn này có vấn đề gì?

    Đăng nhập

    Kiểm tra email của bạn